

HALMASHAURI YA MJI MASASI

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MASASI

SIMU:

Mkuu wa Shule 0713426638

AEK; 0719807030

S.L.P. 447

MTWARA.

Tarehe: 18/11/2025

Kumb.Na: MTC/F.I/VOL.III/

Jina la Mwanafunzi.....

S.L.P.

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MASASI ILIYOPO WILAYA YA MASASI-MKOA WA MTWARA MWAKA 2026

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika Shule hii mwaka **2026**. Shule ya Sekondari ya Ufundi Masasi ipo umbali wa **Km 11** Barara ya Newala kutoka masasi mjini katika Halmashauri ya **Mji Masasi**, Usafiri wa basi kutoka Masasi mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha **Masasi**. Kwa gari Nauli ni **TShs 1500/=** kwa **Bodaboda TShs 3000/=** na **Bajaji** ni **Tshs 6000/=**. Muhula wa masomo unaanza January **2026**.

Shule ya Sekondari ya Ufundi Masasi ni shule ya Mchanganyiko na Mchepuo wa Amali ya uhandisi, mwanafunzi anasoma somo moja la fani Pamoja na masomo mengine shiriki ya amali.

- **Fani za amali ya uhandisi zinazofundishwa ni:**

- wood processing
- Refrigeration and air conditioning
- Motor vehicle mechanics
- Auto body repair

- **Masomo mengine shiriki ya amali ni:**

- Mathematics
- English language
- Business studies
- Historia ya Tanzania na maadili
- Life skills

- vi. Computer application
- vii. Engineering science
- viii. Technical drawing

2.0 Mambo Muhimu ya kuzingatia.

2.1 Sare ya shule.

a) Sare ya Shule ni Kama ifuatavyo:-

Wavulana- MASHATI MEUPE mawili (2) yenye mikono mifupi, SURUALI mbili (2) rangi NYEUSI na zenye malinda mawili au matatu, zenye upana chini 16 -18, VIATU VYEUSI vya kufunga na kamba na SOKSI NYEUEPE pea mbili, na MKANDA MWEUSI usio na nembo zozote au picha yoyote.

Pia aje na OVAROLI rangi ya Bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi kwa vitendo

Wasichana- MASHATI MEUPE mawili yenye mikono mifupi, SKETI mbili RANGI NYEUSI zilizo ndefu hadi chini (USAWA WA KIFUNDO MGUU) na zenye malinda na VIATU VYEUSI vya kufunga kwa kamba na SOKSI NYEUEPE pea mbili. Kwa wanaovaa Hijab (NUSU KANZU) , vazi hilo linatakiwa lifanane na Sare za Shule pamoja na nguo za kushindia.

Pia aje na OVAROLI rangi ya Bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi kwa vitendo.

Nguo za kushindia (Shamba Dress) - Anatakiwa awe na Tshirt mbili (2) rangi ya kijivu zenye nembo ya shule ,Suruali moja au mbili rangi ya kahawia (brown) kwa wavulana na Gauni moja au mbili rangi ya kahawia (brown) kwa wasichana.

b) Sare ya Michezo

Wavulana: Tracksuit mbili rangi ya Blue, Bukta mbili rangi ya Blue, Fulana ya michezo rangi ya Blue na Raba za Michezo.

Wasichana: Tracksuit mbili rangi Blue, Fulana ya michezo rangi ya Blue na Raba za Michezo.

2.2 Vifaa vya kujifunzia

Mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kujifunzia awapo shuleni: Daftari 12 aina ya Counter Book, kalamu na Penseli za kutosha, Mkebe wa Hesabu na rula.

2.3 Matibabu

Matibabu ni jukumu la mazazi/mlezi hivyo Mwanafunzi anapokuja shuleni aje na fedha za kutosha atakazotumia kwa ajili ya matibabu pindi akiugua pamoja na fedha ya matumizi yake binafsi (Pocket Money).

NB: ENDAPO MWANAFUNZI HANA BIMA YA AFYA AJE NA Sh 50,400/- KWA AJILI YA KUTENGENEZEWA BIMA YA MWAKA MMOJA YA MFUKO WA BIMA (NHIF).

2.4 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni:-

- a) Mzazi utamlipia mwanao nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo.
- b) Mwanafunzi aje na Godoro lenye urefu wa futi 6 na upana futi 2.5 na mto wa kulalia. Ukipenda utanunua shuleni.

NB: **GODORO LIWE NA COVER NGUMU**

- c) Mwanafunzi aje na SHUKA jozi mbili (jozi moja rangi ya Pink na jozi ya pili rangi ya Blue)
- d) Sahani, bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula
- e) Ndoo mbili kwa ajili ya kuogea na kufulia. Ukipenda utanunua shuleni.
- f) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na Mbu waenezao vimelea vya Malaria.
- g) Madaftari (kaunta book) zisizopungua 12
- h) **Ream (A4)** ya Karatasi Mbili (2) kwa mwaka;
- i) Nguo za ndani za kutosha;
- j) Kwanja 1, jembe 1, mifagio 2 wa ndani 1 na wa nje 1, dawa ya chooni lita 5, Panga1 na squeezer 1.kwa vifaa vya kazi aje na vitatu kati ya vilivyoororeshwa

3.0 **Sheria na Kanuni za Shule**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni **lazima**;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- i) Kutunza mali za umma;

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli nk.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) Kuwa mjamzito/Kupata Mimba.
- i) Kuoja au kuolewa.
- j) Kutoa mimba.
- k) Kufuga ndevu
- l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- m) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- n) Kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya Mwalimu wa Zamu, Makamu Mkuu wa Shule au Mkuu wa Shule
- o) KUMILIKI, KUKUTWA AU KUTUMIA SIMU YA MKONONI KATIKA MAZINGIRA YA SHULE.**

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na Mwanafunzi.

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, Kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**4.1 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza
Kikamilifu**

**.NB: Tafadhali uje na fomu zilizotajwa kipengele 4.0, usipokuja nazo itaathiri usajili wa
kijana wako**

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
EMMANUEL KUMIRA

MKUU WA SHULE.

A. MEDICAL EXAMINATION FORM (HATI YA DAKTARI)

Masasi Technical Secondary School,

P.O.Box 447,

MASASI.

Date.....

TO THE MEDICAL OFFICER,

.....,

NAME.....

Please examine the above named as to his /her fitness for further education at Masasi Technical Secondary School in the areas;

	NORMAL	NOT NORMAL
EYES		
EARS		
RESPIRATORY SYSTEM		
GIT		
CVS		
URINE/STOOL		
VDRL		
STOMACH ULCERS		

.....

EMMANUEL KUMIRA

HEADMASTER

MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by the Medical Officer)

I have examined the above named consider that he/she is.....

.....take up the studies.

Date..... Name and signature

Station.....

Designation.....

Historia ya mwanafunzi

-

--

Miminiliyechaguliwa kujiunga na Kidato cha
mwaka nimesoma na kuyaelewa maelezo ya kujiunga na Shule ya Sekondari ya Ufundi
Masasi na ninaahidi kwamba:-

- Tarehe.....

Sahihi.....

C. FOMU YA MZAZI/MLEZI (Ijazwe na Mzazi/Mlezi Mwenyewe)

Mimi.....ambaye ni mzazi/mlezi wa kijana wangu
aitwaenakubaliana na Sheria na Kanuni za Shule.
Nitayakubali na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule hii.

Tarehe.....

Sahihi.....

TAARIFA ZA DHARULA

Tafadhari orodhesha ndugu ambao shule inaweza kuwasiliana nao wakati wa dharula

NA.	JINA	MAHALI ANAPOISHI	NAMBA YA SIMU	MAHUSIANO
1				
2				
3				
4				
5				